Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
TRAO TẶNG QUÀ TẾT XUÂN QUÝ MÃO 2023 CHO HỘ NGHÈO, CẬN NGHÈO, HỘ CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
Ngày 17/01/2023 00:00:00
Nhằm chia sẻ khó khăn với người nghèo có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết nguyên đán Quý Mão 2023, sáng ngày 17/01/2023, UBND xã Lam Sơn, phối hợp với Ngân hàng CSXH, các nhà hảo tâm tổ chức trao tặng quà Tết Xuân Quý Mão 2023 cho hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn.
![e970b0cc92c4499a10d5.jpg](/file/thumb/500/636797025.jpg)
Phát biểu tại chương trình, đồng chí Trịnh Đạt Tâm gửi lời cảm ơn đến NHCSXH và các nhà hảo tâm đã có những hoạt động thiết thực giúp các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, những hành động thể hiện truyền thống nhân ái của dân tộc, nghĩa đồng bào và tình quê hương cao đẹp. Đồng chí Trịnh Đạt Tâm biểu dương các hộ nghèo, hộ cận nghèo và gia đình có hoàn cảnh khó khăn trong xã đều nhận được quà tết; mong muốn trong năm mới, các gia đình sẽ cố gắng, nỗ lực nhiều hơn trong lao động, sản xuất để có cuộc sống ổn định hơn.
![c1c2899eac9677c82e87.jpg](/file/thumb/500/636797043.jpg)
Đồng chí Trịnh Đạt Tâm- Phó bí thư Đảng uỷ , chủ tịch UBND xã gửi lời chúc mừng năm mới đến các gia đình có hoàn cảnh khó khăn cùng cán bộ và nhân dân xã Lam Sơn đón tết ấm áp, hạnh phúc, sức khỏe luôn dồi dào, cùng chung tay thực hiện các mục tiêu nhiệm vụ đã đề ra, sớm về đích chương trình xây dựng xã NTM nâng cao, Thôn NTM kiểu mẫu ./.
![eea3110b3303e85db112.jpg](/file/thumb/500/636797047.jpg)
Tin cùng chuyên mục
-
BÀI TUYÊN TRUYỀN NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM 28/6
10/05/2024 00:00:00 -
MÔ HÌNH TRỒNG CAM - HƯỚNG ĐI MỚI HIỆU QUẢ CAO TRONG PHÁT TRIỂN KINH TẾ
08/05/2024 00:00:00 -
Mô hình trồng và chăm sóc hàng rào xanh xã Lam Sơn
05/05/2024 00:00:00 -
sáng ngày 19/4/2024 UBND huyện Ngọc lặc tổ chức Lễ phát động tháng hành động an toàn thực phẩm năm 2024 tại xã Lam Sơn
19/04/2024 00:00:00
TRAO TẶNG QUÀ TẾT XUÂN QUÝ MÃO 2023 CHO HỘ NGHÈO, CẬN NGHÈO, HỘ CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
Đăng lúc: 17/01/2023 00:00:00 (GMT+7)
Nhằm chia sẻ khó khăn với người nghèo có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết nguyên đán Quý Mão 2023, sáng ngày 17/01/2023, UBND xã Lam Sơn, phối hợp với Ngân hàng CSXH, các nhà hảo tâm tổ chức trao tặng quà Tết Xuân Quý Mão 2023 cho hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn.
![e970b0cc92c4499a10d5.jpg](/file/thumb/500/636797025.jpg)
Phát biểu tại chương trình, đồng chí Trịnh Đạt Tâm gửi lời cảm ơn đến NHCSXH và các nhà hảo tâm đã có những hoạt động thiết thực giúp các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, những hành động thể hiện truyền thống nhân ái của dân tộc, nghĩa đồng bào và tình quê hương cao đẹp. Đồng chí Trịnh Đạt Tâm biểu dương các hộ nghèo, hộ cận nghèo và gia đình có hoàn cảnh khó khăn trong xã đều nhận được quà tết; mong muốn trong năm mới, các gia đình sẽ cố gắng, nỗ lực nhiều hơn trong lao động, sản xuất để có cuộc sống ổn định hơn.
![c1c2899eac9677c82e87.jpg](/file/thumb/500/636797043.jpg)
Đồng chí Trịnh Đạt Tâm- Phó bí thư Đảng uỷ , chủ tịch UBND xã gửi lời chúc mừng năm mới đến các gia đình có hoàn cảnh khó khăn cùng cán bộ và nhân dân xã Lam Sơn đón tết ấm áp, hạnh phúc, sức khỏe luôn dồi dào, cùng chung tay thực hiện các mục tiêu nhiệm vụ đã đề ra, sớm về đích chương trình xây dựng xã NTM nâng cao, Thôn NTM kiểu mẫu ./.
![eea3110b3303e85db112.jpg](/file/thumb/500/636797047.jpg)
0 bình luận
(Bấm vào đây để nhận mã)
![](/page/web/themes/ngoclac/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/300/635994160.jpg )
![](file/thumb/260/155/635994135.jpg )
công khai TTHC
Xem nhiều
![](file/thumb/260/100/635994911.jpg )