Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
sáng ngày 19/4/2024 UBND huyện Ngọc lặc tổ chức Lễ phát động tháng hành động an toàn thực phẩm năm 2024 tại xã Lam Sơn
Ngày 19/04/2024 00:00:00
sáng ngày 19/4/2024 UBND Huyện Ngọc Lặc tổ chức Lễ phát động tháng hành động an toàn thực phẩm năm 2024 tại xã Lam Sơn. Tham dự buổi lễ có đồng chí Lê Văn Quang - Phó chánh VP HĐND - UBND huyện, Phó CVP điều phối VSATTP huyện; Đồng chí Hoàng Thiết Lâm - huyện ủy viên, BTĐU-CT HĐND xã; Đồng chí Hà Văn Vinh - Phó bí thư chủ tịch UBND xã; tham dự buổi lễ còn có các đồng chí trong thường trực đảng ủy, TTHĐND, UBND, UBMTTQ, trưởng phó các tổ chức đoàn thể, cán bộ công chức, người hoạt động không chuyên trách; các đồng chí bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng trạm y tế, hiệu trưởng, hiệu phó các nhà trường, các hộ kinh doanh trên địa bàn xã và toản thể học sinh trường trung học cơ sở Lam Sơn.![8130de70e4684a361379.jpg](/file/thumb/500/637297882.jpg)
Đồng chí Lê Văn Quang - Phó chánh VP HĐND - UBND huyện, Phó CVP điều phối VSATTP huyện phát biểu khai mạc buổi lễ
Trong Tháng hành động vì an toàn thực phẩm năm 2024, Huyện Ngọc Lặc sẽ tổ chức nhiều hoạt động nhằm nâng cao nhận thức, xác định trách nhiệm và hành động của các cấp ủy, tổ chức đảng, cán bộ, đảng viên và nhân dân trong bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; tạo sự chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức và thực hành đảm bảo an toàn thực phẩm đối với các cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm và người tiêu dùng.
![ea9d36d90cc1a29ffbd0.jpg](/file/thumb/500/637297954.jpg)
Đồng chí Hà Văn Vinh - chủ tịch UBND xã Lam Sơn phát biểu hưởng ứng tháng hành đồng vì an toàn thực phẩm
![8130de70e4684a361379.jpg](/file/thumb/500/637297882.jpg)
Đồng chí Lê Văn Quang - Phó chánh VP HĐND - UBND huyện, Phó CVP điều phối VSATTP huyện phát biểu khai mạc buổi lễ
Trong Tháng hành động vì an toàn thực phẩm năm 2024, Huyện Ngọc Lặc sẽ tổ chức nhiều hoạt động nhằm nâng cao nhận thức, xác định trách nhiệm và hành động của các cấp ủy, tổ chức đảng, cán bộ, đảng viên và nhân dân trong bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; tạo sự chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức và thực hành đảm bảo an toàn thực phẩm đối với các cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm và người tiêu dùng.
![ea9d36d90cc1a29ffbd0.jpg](/file/thumb/500/637297954.jpg)
Đồng chí Hà Văn Vinh - chủ tịch UBND xã Lam Sơn phát biểu hưởng ứng tháng hành đồng vì an toàn thực phẩm
Phát động “Tháng hành động vì an toàn thực phẩm” năm 2024, đồng chí chủ tịch UBND xã yêu cầu các đồng chí trong Ban Chỉ đạo an toàn thực phẩm xã Lam Sơn, các tổ chức chính trị - xã hội; cần nêu cao vai trong công tác kiểm tra giám sát các cơ sở sản xuất, kinh doanh, các hộ gia đình, các nhân nêu cao tinh thần trách nhiệm trong công tác bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm.
![ed090be832f09caec5e1.jpg](/file/thumb/500/637298019.jpg)
![ed090be832f09caec5e1.jpg](/file/thumb/500/637298019.jpg)
Tiếp tục tăng cường tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức, trách nhiệm và hành động của các cấp ủy, tổ chức đảng, chính quyền và nhân dân trong bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; tăng cường thanh tra, kiểm tra, giám sát công tác bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; kiên quyết đấu tranh, ngăn chặn, xử lý nghiêm các tổ chức, cá nhân, cơ sở sản xuất, kinh doanh vi phạm quy định về an ninh, an toàn thực phẩm.
![e92785a8bcb012ee4ba1.jpg](/file/thumb/500/637298022.jpg)
![e92785a8bcb012ee4ba1.jpg](/file/thumb/500/637298022.jpg)
Đẩy mạnh phát triển các vùng sản xuất nông nghiệp an toàn, hình thành và phát triển chuỗi nông nghiệp sạch, hữu cơ; đẩy mạnh ứng dụng công nghệ thông tin trong công tác quản lý an toàn thực phẩm; tăng cường công tác phòng chống ngộ độc thực phẩm trên địa bàn xã.
Tin cùng chuyên mục
-
BÀI TUYÊN TRUYỀN NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM 28/6
10/05/2024 00:00:00 -
MÔ HÌNH TRỒNG CAM - HƯỚNG ĐI MỚI HIỆU QUẢ CAO TRONG PHÁT TRIỂN KINH TẾ
08/05/2024 00:00:00 -
Mô hình trồng và chăm sóc hàng rào xanh xã Lam Sơn
05/05/2024 00:00:00 -
sáng ngày 19/4/2024 UBND huyện Ngọc lặc tổ chức Lễ phát động tháng hành động an toàn thực phẩm năm 2024 tại xã Lam Sơn
19/04/2024 00:00:00
sáng ngày 19/4/2024 UBND huyện Ngọc lặc tổ chức Lễ phát động tháng hành động an toàn thực phẩm năm 2024 tại xã Lam Sơn
Đăng lúc: 19/04/2024 00:00:00 (GMT+7)
sáng ngày 19/4/2024 UBND Huyện Ngọc Lặc tổ chức Lễ phát động tháng hành động an toàn thực phẩm năm 2024 tại xã Lam Sơn. Tham dự buổi lễ có đồng chí Lê Văn Quang - Phó chánh VP HĐND - UBND huyện, Phó CVP điều phối VSATTP huyện; Đồng chí Hoàng Thiết Lâm - huyện ủy viên, BTĐU-CT HĐND xã; Đồng chí Hà Văn Vinh - Phó bí thư chủ tịch UBND xã; tham dự buổi lễ còn có các đồng chí trong thường trực đảng ủy, TTHĐND, UBND, UBMTTQ, trưởng phó các tổ chức đoàn thể, cán bộ công chức, người hoạt động không chuyên trách; các đồng chí bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng trạm y tế, hiệu trưởng, hiệu phó các nhà trường, các hộ kinh doanh trên địa bàn xã và toản thể học sinh trường trung học cơ sở Lam Sơn.![8130de70e4684a361379.jpg](/file/thumb/500/637297882.jpg)
Đồng chí Lê Văn Quang - Phó chánh VP HĐND - UBND huyện, Phó CVP điều phối VSATTP huyện phát biểu khai mạc buổi lễ
Trong Tháng hành động vì an toàn thực phẩm năm 2024, Huyện Ngọc Lặc sẽ tổ chức nhiều hoạt động nhằm nâng cao nhận thức, xác định trách nhiệm và hành động của các cấp ủy, tổ chức đảng, cán bộ, đảng viên và nhân dân trong bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; tạo sự chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức và thực hành đảm bảo an toàn thực phẩm đối với các cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm và người tiêu dùng.
![ea9d36d90cc1a29ffbd0.jpg](/file/thumb/500/637297954.jpg)
Đồng chí Hà Văn Vinh - chủ tịch UBND xã Lam Sơn phát biểu hưởng ứng tháng hành đồng vì an toàn thực phẩm
![8130de70e4684a361379.jpg](/file/thumb/500/637297882.jpg)
Đồng chí Lê Văn Quang - Phó chánh VP HĐND - UBND huyện, Phó CVP điều phối VSATTP huyện phát biểu khai mạc buổi lễ
Trong Tháng hành động vì an toàn thực phẩm năm 2024, Huyện Ngọc Lặc sẽ tổ chức nhiều hoạt động nhằm nâng cao nhận thức, xác định trách nhiệm và hành động của các cấp ủy, tổ chức đảng, cán bộ, đảng viên và nhân dân trong bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; tạo sự chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức và thực hành đảm bảo an toàn thực phẩm đối với các cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm và người tiêu dùng.
![ea9d36d90cc1a29ffbd0.jpg](/file/thumb/500/637297954.jpg)
Đồng chí Hà Văn Vinh - chủ tịch UBND xã Lam Sơn phát biểu hưởng ứng tháng hành đồng vì an toàn thực phẩm
Phát động “Tháng hành động vì an toàn thực phẩm” năm 2024, đồng chí chủ tịch UBND xã yêu cầu các đồng chí trong Ban Chỉ đạo an toàn thực phẩm xã Lam Sơn, các tổ chức chính trị - xã hội; cần nêu cao vai trong công tác kiểm tra giám sát các cơ sở sản xuất, kinh doanh, các hộ gia đình, các nhân nêu cao tinh thần trách nhiệm trong công tác bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm.
![ed090be832f09caec5e1.jpg](/file/thumb/500/637298019.jpg)
![ed090be832f09caec5e1.jpg](/file/thumb/500/637298019.jpg)
Tiếp tục tăng cường tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức, trách nhiệm và hành động của các cấp ủy, tổ chức đảng, chính quyền và nhân dân trong bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; tăng cường thanh tra, kiểm tra, giám sát công tác bảo đảm an ninh, an toàn thực phẩm; kiên quyết đấu tranh, ngăn chặn, xử lý nghiêm các tổ chức, cá nhân, cơ sở sản xuất, kinh doanh vi phạm quy định về an ninh, an toàn thực phẩm.
![e92785a8bcb012ee4ba1.jpg](/file/thumb/500/637298022.jpg)
![e92785a8bcb012ee4ba1.jpg](/file/thumb/500/637298022.jpg)
Đẩy mạnh phát triển các vùng sản xuất nông nghiệp an toàn, hình thành và phát triển chuỗi nông nghiệp sạch, hữu cơ; đẩy mạnh ứng dụng công nghệ thông tin trong công tác quản lý an toàn thực phẩm; tăng cường công tác phòng chống ngộ độc thực phẩm trên địa bàn xã.
0 bình luận
(Bấm vào đây để nhận mã)
![](/page/web/themes/ngoclac/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/300/635994160.jpg )
![](file/thumb/260/155/635994135.jpg )
công khai TTHC
Xem nhiều
![](file/thumb/260/100/635994911.jpg )